

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA MAENDELEO YA USHIRIKA TANZANIA
(Chini ya kanuni ya 14(2) (b))

FOMU YA MAOMBI YA LESENI

1.: TAARIFA ZA JUMLA ZA CHAMA										
1	Jina la chama									
2	Na. ya usajili									
4	Tarehe ya usajili	d	d	m	m	y	y	y	y	
5	Mkoa									
6	Halmashauri									
7	Tarafa									
8	Kata									
9	Mtaa / Kijiji									
10	Kitongoji									
11	Namba ya kitalu (Block No)									
12	Namba ya Kiwanja (Plot N)									
13	Na. ya nyumba									
14	Mahali chama kilipo	1.Mjini								
		2.Kijijini								
15	Anuani ya Chama									
16	Na ya simu (ofisi)								Barua pepe:	
	Na ya Meneja								Na ya Mwenyekiti:	

2. Majina ya Matawi ya SACCOS na idadi ya miaka ambayo kila tawi lilianzishwa na kuanza kufanya kazi (Kwa SACCOS zenye matawi au milango ya huduma (POS) tu).

N a.	Jina la Tawi	Mwaka wa Kuanzishwa	Idadi ya miaka ya kufanya kazi
1			
2			
3			
4			

Zingatia: Ambatisha pamoja na maombi haya, orodha ya maeneo mengine ya biashara. Ainisha majina ya maeneo ya biashara mfano: Kitengo Tembezi, ATM, Uwakala au Kituo cha Mauzo n.k.

3. Majina ya zamani kama yapo, ambayo yalitumiwa na SACCOS:

Na.	Jina	Mwaka wa Kutumika	
		Kutoka	Hadi
1			
2			
3			
4			
5			

1. Maelezo ya mtaji:

- (a) Idadi ya hisa zilizolipwa.....
- (b) Thamani ya hisa zilizolipwa.....
- (c) Mtaji Tete.....

**** Mtaji tete** (Hisa za wanachama + limbikizo la ziada + akiba za kisheria + michango mbalimbali pamoja na ziada la mwaka husika lililoelekezwa kujenga mtaji wa chama)

4 (A) Mikopo ya Nje

Na.	Jina la Taasisi	Kiasi kilichokopwa	Kiasi kilichorejeshwa	Kiasi kilichobaki
1				
2				
3				
4				
5				

4. (B) Viwango vya Riba na Njia iliyotumika

- i. Kiwango cha riba kilichotozwa na taasisi njia iliyotumika.....
- ii. Kiwango cha riba kinachotozwa na chama..... njia iliyotumika.....
- iii. Gharama nyinginezo zilizotozwa na taasisi iliyokopesha chama kama vile bima, maombi ya mkopo n.k
.....

5. Taarifa za Maafisa:

(a) Wajumbe wa Bodi:

Na.	Majina	Tarehe ya Kuzaliwa	Elimu/Weledi		Tarehe ya Kuchaguliwa	Nafasi nyingine anazoshikilia
			Kiwango	Mwaka wa kuipata		
1						
2						
3						
4						
5						
6						
7						
8						
9						

(b) Wajumbe kamati ya usimamizi:

Na.	Majina	Tarehe ya Kuzaliwa	Elimu/Weledi		Tarehe ya Kuchaguliwa	Nafasi nyingine anazoshikilia
			Kiwango	Mwaka wa kuipata		

(c) Watendaji Waandamizi:

Na.	Majina	Tarehe ya Kuzaliwa	Elimu/Weledi		Tarehe ya Kuchaguliwa	Nafasi nyingine anazoshikilia
			Kiwango	Mwaka wa kuipata		
1						
2						
3						
4						
5						
6						

(d). Majina na Anwani za Benki zinazotumiwa na chama:

Na.	Jina la Benki	Anwani	Namba ya Simu	Barua Pepe
1				
2				
3				
4				
5				

6. SACCOS ilishawahi kuwekwa chini ya uangalizi au kufanya maafikiano au mapatano na wadai wake au vinginevyo?

a) Hapana ()

b) Ndiyo ()

Kama jibu ni ndiyo eleza sababu.....
.....

7. SACCOS iliwahi kuwa na Kesi, mgogoro au madai kutokana na uendeshaji wa shughuli zake?.....kama jibu ni ndiyo, eleza kwa kifupi ilikuwaje.....
.....

Taarifa hizi zimewasilishwa na mwakilishi wa chama kwa ajili ya kutathmini maombi ya kupewa leseni. Iwapo itabainika kuwa taarifa zilizowasilishwa zina uongo ndani yake (si za kweli), mhusika anakubali kuwajibika kwa mujibu wa Sheria za nchi zilizopo.

Jina la mwakilishi wa chama

Cheo

Saini

Tarehe

Mhuri wa chama:

Zingatia: Fomu hii iambataishwe pamoja na nyaraka zilizoелеkezwa kwenye kiamabatisho

A.

KIAMBATISHO "A"**Nyaraka na taarifa zinazotakiwa kuwasilishwa wakati wa kuomba Leseni.**

Na.	MAELEZO	Weka (✓)
1	Barua ya maombi ya kupewa Leseni	
2	Wasifu binafsi wa wajumbe wa Bodi, Kamati ya usimamizi na Maafisa waandamizi wa chama ikijumuisha majina na anuani zao kamili.	
3	Bakaa za hisa, akiba, amana na mikopo ya kila mjumbe wa Bodi, kamati ya usimamizi na Maafisa waandamizi.	
4	Nakala iliyohibitishwa kisheria ya Masharti ya chama inayokidhi vigezo vya kupewa leseni.	
5	Nakala ya hati ya usajili wa chama.	
6	Nakala za Sera za mikopo, Uwekezaji, menejimenti ya Ukwasi, Mali na Dhima, uhamasishaji wa uwekaji akiba na hisa, Kanuni za fedha, rasilimali watu, udhibiti wa ndani pamoja na Kanuni nyingine za chama	
7	Uthibitisho wa uwepo wa vifaa vya kutunzia fedha na nyaraka muhimu za chama vyenye usalama na ulinzi wa kutosha na uwepo wa bima ya fedha na nyaraka hizo.	
8	Uthibitisho wa kuwepo kwa angalau Wajumbe wawili wa Bodi na Mjumbe mmoja wa Kamati ya Usimamizi na Menejimenti wenye uzoefu katika taaluma ya uhasibu, ukaguzi, utawala, fedha, uchumi au uongozi. Pia, Meneja Mkuu kuwa na uzoefu wa angalau miaka miwili katika uendeshaji wa shughuli za SACCOS au taasisi nyingine ya kifedha.	

9	Nakala ya mpango mkakati wa miaka mitatu ikijumuisha dhima, muundo wa Utawala, bidhaa na huduma, mipango ya upanuzi wa matawi / tawi, mkakati wa ukuaji, makisio ya Mapato na Matumizi, Mizania, mtiririko wa fedha na vigezo vilivyotumika kufanya makisio hayo.	
10	Nakala za taarifa ya ukaguzi wa hesabu kwa miaka miwili iliyopita.	
11	Muhtasari wa Mkutano Mkuu ulioidhinisha maombi ya leseni.	
12	Nakala ya uthibitisho wa ajira ya Mkaguzi wa Ndani au Mkataba wa mtoa huduma ya Mkaguzi wa Ndani.	
13	Uthibitisho wa uwepo wa mfumo wa TEHAMA ambao utaweza:-	
	<ul style="list-style-type: none"> ▪ Kutoa taarifa za mwezi kuhusu Mapato na matumizi, Mizania, mikopo iliyocheleweshwa na umri wa mikopo. 	
	<ul style="list-style-type: none"> ▪ Kukidhi matakwa ya Kisheria ya utoaji wa taarifa mbalimbali za kila mwezi 	
14	Kutoa utaratibu na maelezo kwa ajili ya miamala ya ziada inayohusu bidhaa na huduma mpya zitakazotolewa.	
15	Uwepo wa Mtaji tete (Core Capital) usiopungua milioni mia moja	

NB: Mtaji tete = (Hisa za wanachama + limbikizo la ziada + akiba za kisheria + michango mbalimbali pamoja na ziada la mwaka husika lililoelekezwa kujenga mtaji wa chama)